7th Pay Commission | दिवाळीत ५० लाख कर्मचाऱ्यांना मिळणार बोनस भेट,पगार एवढ्या रुपयांनी वाढणार !

 

यादरम्यान केंद्रीय कर्मचाऱ्यांच्या महागाई भत्ता वाढीला मंजुरी मिळू शकते. येत्या निवडणुकीपूर्वी मोदी सरकार 4 ते 5 राज्यांतील केंद्रीय कर्मचारी आणि पेन्शनधारकांना दिवाळी भेट देणार आहे. कर्मचारी आणि पेन्शनधारकांच्या महागाई भत्त्यात (डीए) चार टक्क्यांनी वाढ करण्याची पूर्ण तयारी करण्यात आल्याची माहिती मिळाली आहे. याबाबतचा अंतिम निर्णय मंत्रिमंडळाच्या बैठकीत घेतला जाऊ शकतो.

 

■ महागाई भत्ता ४ टक्क्यांनी वाढू शकतो.

7 व्या वेतन आयोगानुसार, महागाई भत्ता आणि महागाई सवलत दरवर्षी दोनदा वाढवली जाते. आता 4 ऑक्टोबरला होणाऱ्या मंत्रिमंडळाच्या बैठकीत हा निर्णय घेतला जाऊ शकतो आणि कर्मचाऱ्यांना महागाई भत्त्यात वाढ झाल्याची खूशखबर मिळू शकते.

 

असे होऊ शकते कारण निवडणूक आयोग पाच राज्यांमध्ये होणाऱ्या विधानसभा निवडणुकांची तारीख केव्हाही जाहीर करू शकतो आणि केंद्रात बसलेले मोदी सरकार कर्मचाऱ्यांना खूश करण्यासाठी 4 ऑक्टोबरला होणाऱ्या मंत्रिमंडळाच्या बैठकीत हा निर्णय घेऊ शकते. निवडणूक आयोगाने आचारसंहिता लागू केल्यानंतर केंद्र सरकार कोणताही अधिकृत निर्णय घेऊ शकत नाही.

 

■ नवरात्रीच्या काळात या घोषणा केल्या जातील

सध्या हिंदू धर्मात पितृ पक्ष सुरू असून श्राद्धाच्या काळात कोणतेही नवीन कार्य केले जात नाही. त्यामुळे नवरात्रीच्या सुरुवातीच्या पहिल्याच दिवशी सरकार कर्मचारी आणि पेन्शनधारकांना मोठी भेट देऊ शकते, अशी अपेक्षा आहे.

 

सरकारने महागाई भत्त्यात (DA) वाढ करण्याचा निर्णय घेतल्यास त्याचा फायदा देशातील 50 लाख केंद्रीय कर्मचारी आणि 68 लाख पेन्शनधारकांना होईल. महागाई भत्त्यात वाढ झाल्यामुळे वाढत्या महागाईपासून दिलासा मिळणार आहे. नोव्हेंबरच्या पगारात वाढीव भत्ता जोडला जाण्याची शक्यता वर्तवली जात आहे. तसेच, भत्ता जुलै महिन्यात देय मानला जाईल.

 

हे पण वाचा : होम लोन आणि कार लोनच्या EMI मध्ये होणार कपात ! महागाईबाबत RBI चे नवीन अपडेट समोर ?

 

 

Leave a Comment