RBI Loan News | होम लोन आणि कार लोनच्या EMI मध्ये होणार कपात ! महागाईबाबत RBI चे नवीन अपडेट समोर ?

 

 

RBI Loan News : गेल्या वर्षी फेब्रुवारीमध्ये रशिया-युक्रेन युद्ध सुरू झाल्यापासून, वाढत्या महागाईच्या पार्श्वभूमीवर केंद्रीय बँकेने व्याजदर 6.50 टक्क्यांपर्यंत वाढवणे सुरूच ठेवले आहे. जाणून घ्या संपूर्ण बातमी…

 

गृहकर्जासह इतर प्रकारच्या कर्जांची EMI कमी होण्यास बराच वेळ लागू शकतो. खरं तर, रिझर्व्ह बँक ऑफ इंडियाचे (आरबीआय) गव्हर्नर शक्तीकांत दास यांनी खाद्यपदार्थांच्या वाढत्या किमती महागाई रोखण्यासाठी धोका असल्याचे वर्णन केले आहे. असे धक्के कमी करण्यासाठी काळजी सुधारण्यासाठी वेळेवर प्रयत्न करणे आवश्यक आहे,

 

असे ते म्हणाले. किरकोळ चलनवाढीचा दर जुलैमध्ये 7.44 टक्क्यांवर पोहोचला, जो 15 महिन्यांतील उच्चांक आहे. भाज्यांसह सर्वच दैनंदिन जीवनावश्यक वस्तूंचे दर वाढले आहेत. सुट्टीचा हंगाम सुरू झाला असून भाव वाढू शकतात. अशा स्थितीत महागाईत लवकरच घट अपेक्षित आहे

 

या संदर्भात अर्थतज्ज्ञांचे म्हणणे आहे की, गृहकर्जासह सर्व प्रकारच्या कर्जांसाठी ईएमआय कपातीचा प्रतीक्षा कालावधी मोठा असेल. महागाई नियंत्रणाबाहेर गेल्यास आरबीआय व्याजदरात कपात करणार नाही. याचा अर्थ असा की यावेळी तुमचे कर्ज अनुकूल होण्याची शक्यता नाही.

 

RBI महागाई चेतावणी: येथे ‘ललित दोशी स्मृती व्याख्यान’ देताना, दास म्हणाले की वाढत्या भाज्यांच्या किमतींचा धक्का अल्पकालीन आहे आणि आर्थिक धोरण सध्याच्या धक्क्याचा प्रारंभिक परिणाम कमी करण्यासाठी प्रतीक्षा करू शकते. तथापि, या धक्क्यांच्या दुसर्‍या फेरीचा कोणताही परिणाम होणार नाही याची खात्री करण्यासाठी आरबीआय सतर्क राहील, असे ते म्हणाले.

 

अधिक माहिती जाणून घेण्यासाठी येथे क्लिक करा

 

अन्नधान्याच्या वाढत्या किमतींमुळे वारंवार होणारे धक्के महागाईच्या अपेक्षेला धोका निर्माण करतात, असे ते म्हणाले. सप्टेंबर 2022 पासून अन्नधान्याच्या किमती वाढण्याचा टप्पा सुरू आहे. शिवाय, अशा धक्क्यांची तीव्रता आणि कालावधी कमी करण्यासाठी पुरवठ्याच्या बाजूने शाश्वत आणि वेळेवर हस्तक्षेप करण्याची गरज असल्याचेही त्यांनी सांगितले.

 

महागाई दरात 4 टक्क्यांनी वाढ ते म्हणाले, चलनवाढ 4 टक्क्यांवर ठेवण्याच्या उद्दिष्टावर मध्यवर्ती बँक ठाम असून देशात उच्च व्याजदर दीर्घकाळ टिकतील. गेल्या वर्षी फेब्रुवारीमध्ये रशिया-युक्रेन युद्ध सुरू झाल्यापासून, वाढत्या महागाईच्या पार्श्वभूमीवर केंद्रीय बँकेने व्याजदर 6.50 टक्क्यांपर्यंत वाढवणे सुरूच ठेवले आहे. महागाई नियंत्रणात आणण्यासाठी आरबीआयने हे केले.

 

हे पण वाचा :आता ह्या करदात्यांना परतावा मिळणार नाही आयकर विभाग पाठवत आहे नोटीस

 

 

 

 

Leave a Comment