या विवाहित महिलांना मोदी सरकार देत आहे 6 हजार रुपये ! योजनेचा लाभ घेण्यासाठी महिलांच्या लागल्या लांबच लांब रांगा…

 

Pradhan Mantri Matrutva Vandana Yojana : देशातील विविध घटकांच्या गरजा पूर्ण करण्यासाठी केंद्र आणि राज्य सरकार विविध योजना राबवत आहेत. या योजनांचा उद्देश वंचित घटकांचा सामाजिक स्तर उंचावणे हा आहे. आज आपण प्रधानमंत्री मातृ वंदना योजना नावाच्या एका अत्यंत महत्वाकांक्षी सरकारी उपक्रमाची चर्चा करणार आहोत.

 

देशातील विविध घटकांच्या गरजा पूर्ण करण्यासाठी केंद्र आणि राज्य सरकार विविध योजना राबवत आहेत. या योजनांचा उद्देश वंचित घटकांचा सामाजिक स्तर उंचावणे हा आहे. आज आपण प्रधानमंत्री मातृ वंदना योजना नावाच्या एका अत्यंत महत्वाकांक्षी सरकारी उपक्रमाची चर्चा करणार आहोत. या योजनेत गरीब विवाहित महिलांना गरोदरपणात 6,000 रुपयांची आर्थिक मदत दिली जाते.

 

या योजनेचा लाभ केवळ विवाहित महिलांना होतो, तथापि, गर्भवती महिला योग्य आरोग्य सुविधा आणि पोषण मिळवण्यासाठी याचा लाभ घेऊ शकतात. या लेखात आपण प्रधानमंत्री मातृ वंदना योजनेबद्दल सविस्तर चर्चा करू.देशात मोठ्या संख्येने मुले जन्मावेळी कुपोषणाला बळी पडतात. या समस्येचे निराकरण करण्यासाठी, भारत सरकारने प्रधानमंत्री मातृत्व वंदना योजना लागू केली आहे.

 

हे पण वाचा :भंगारच्या साहाय्याने एका व्यक्तीने पेडलशिवाय सायकल बनवली,हे जुगाड पाहून इंजिनीअरही झाले थक्क !

 

या योजनेचा लाभ गर्भवती महिलांना तीन टप्प्यात दिला जातो. पहिल्या टप्प्यात, सरकार गरोदर महिलांना 1,000 रुपये आर्थिक मदत करते. दुसऱ्या आणि तिसऱ्या टप्प्यात त्यांना प्रत्येकी 2,000 रुपये मिळतात. शिवाय, मुलाच्या जन्मावर 1,000 रुपये दिले जातात.

 

तुम्ही खालील लिंकवर क्लिक करून या योजनेसाठी सहजपणे अर्ज करू शकता: https://wcd.nic.in/schemes/pradhan- mantri-matru-vandana-yojana.

 

तुम्ही पंतप्रधान मातृत्व वंदना योजनेसाठी ऑफलाइन अर्जाचा पर्याय देखील निवडू शकता. तथापि, केवळ 19 वर्षांवरील गर्भवती महिला या योजनेचा लाभ घेण्यास पात्र असतील. याव्यतिरिक्त, सरकारी नोकरीत कार्यरत असलेल्या महिला या योजनेचा लाभ घेण्य पात्र नाहीत.

 

हे पण वाचा : आयुष्मान कार्ड कोणाला मिळू शकते ? ५ लाख रुपयांचा फायदा कसा मिळवायचा ते जाणून घ्या !

 

 

 

 

 

Leave a Comment