बाजारात आली नवीन Citroen कंपनीची 7 सीटर गाडी, ही आहे Ertiga पेक्षा भारी !

 

 

Citroen 7-seater MPV : सध्या लोकांना ७ सीटर कार खूप आवडत आहेत. मोठ्या कारसह, तुम्ही तुमच्या संपूर्ण कुटुंबासह कुठेही सहज जाऊ शकता. त्यामुळे ज्यांचे कुटुंब मोठे आहे त्यांच्यासाठी 7 सीटर हा एक चांगला पर्याय आहे. मोठ्या कारच्या वाढत्या मागणीमुळे आता कार उत्पादक कंपन्यांनीही मोठ्या गाड्या बाजारात आणण्यास सुरुवात केली आहे.

 

याच क्रमाने सिट्रोएनही बाजारात दाखल होणार आहे. यामध्ये कंपनी तुम्हाला C3 हॅचबॅक आणि C5 एअरक्रॉस असे दोन प्रकार देत आहे. ही कार C3 हॅचबॅकवर आधारित असेल. त्याची स्पर्धा मारुती सुझुकी एर्टिगाशी असेल. आता आम्ही तुम्हाला त्याच्या खास वैशिष्ट्यांबद्दल सांगत आहोत.

 

■ सिट्रोएन न्यू 7 सीटरची खास वैशिष्ट्ये

चाचणी ड्राइव्ह दरम्यान ही कार दिसली आहे. याबाबत काही गोष्टी समोर आल्या आहेत. ज्यामध्ये असे आढळून आले आहे की त्याची चाके 17 इंच ऐवजी 16 इंच आहेत. हे Citroen C3 पेक्षा थोडे मोठे आहे. त्यामुळे यात केबिनची जागाही मोठी असेल, असे मानले जात आहे. प्लॅस्टिक बॉडी क्लॅडिंग, ग्लास एरिया, लाँग रियर ओव्हरहॅंग यांसारखी वैशिष्ट्ये त्याच्या सभोवताली देण्यात आली आहेत.

 

अधिक माहिती जाणून घेण्यासाठी येथे क्लिक करा

 

■ Citroen 7-सीटर MPV

मीडिया रिपोर्ट्सनुसार, लॉन्च झाल्यानंतर, Citroen ची नवीन 7-सीटर MPV बाजारात उपलब्ध रेनॉल्ट ट्रायबरशी स्पर्धा करेल. या नवीन कारचे नाव C3 Aircross असू शकते. या कारचा लूक Citroen C3 पेक्षा थोडा वेगळा असेल. या कारमध्ये बंपर, फॉग लॅम्प असेंब्ली आणि फ्रंट ग्रिलसह इतर अनेक बदल पाहायला मिळतील.

 

■ Citroen 7-सीटर MPV ची पॉवरट्रेन

या वाहनात, कंपनी तुम्हाला 1.2L, 3-सिलेंडर टर्बो पेट्रोल आणि 1.2L, 3-सिलेंडर नैसर्गिकरित्या एस्पिरेटेड पेट्रोल इंजिनचा पर्याय देत आहे. हेच इंजिन C3 हॅचबॅकमध्येही दिसते. 10-इंच टचस्क्रीन इन्फोटेनमेंट सिस्टम, डिजिटल इन्स्ट्रुमेंट क्लस्टर, स्पीड सेन्सिटिव्ह ऑटो डोअर लॉक इत्यादी वैशिष्ट्ये आणि सुविधा उपलब्ध आहेत.

 

हे पण वाचा :आता सरकार देणार स्वस्तात घर खरेदी करण्यासाठी कर्ज सविस्तर बातमी पहा !

 

 

 

Leave a Comment