RBI New Guidelines | मोठी बातमी कर्जदारासाठी RBI बँकेने केले नवीन नियम जाहीर ! काय आहेत नवीन मार्गदर्शक तत्वे ते पहा.

 

 

RBI New Guidelines : बँकेकडून कर्ज घेतल्यानंतर EMI वेळेवर भरला नाही, तर बँकेकडून दंड आकारला जातो. अलीकडेच आरबीआयने याबाबत नवीन मार्गदर्शक सूचना जारी केल्या आहेत. जाणून घेऊया ही बातमी सविस्तर सर्वसामान्यांना मोठा दिलासा देत रिझर्व्ह बँक ऑफ इंडियाने (आरबीआय) कर्ज खात्यांवर बँकेकडून आकारण्यात येणाऱ्या दंडाबाबत नवीन मार्गदर्शक तत्त्वे जारी केली आहेत.

 

महत्त्वाची बातमी :चुकीच्या खात्यात पैसे गेले तर या पद्धतींनी येतील परत, RBI ने आणली नवी प्रणाली ?

 

त्याचप्रमाणे आरबीआयने बँका आणि इतर वित्तीय संस्थांना सांगितले आहे की ते त्यांचे महसूल वाढवण्यासाठी कर्ज खात्यांवर दंड आकारू शकत नाहीत.RBI (RBI New Guidelines) म्हणते की बँका फक्त कर्जावर आकारल्या जाणार्‍या व्याजावर दंड जोडतात आणि नंतर त्या व्याजावर देखील व्याज घेतात. भारतीय रिझर्व्ह बँकेने आपल्या X प्लॅटफॉर्मवर ही माहिती दिली आहे.

 

 

👉👉आरबीआय बँकेचे नवीन मार्गदर्शक तत्त्वे येथे क्लिक करून पहा👈👈

 

कराराच्या अटींचे उल्लंघन करून कर्ज घेणाऱ्या ग्राहकांवर रिझर्व्ह बँकेने बँकांना दंड आकारण्यास सांगितले आहे. बँकांनी दंड आकारणी ‘पेनल चार्ज’च्या श्रेणीत न ठेवता ‘पेनल इंटरेस्ट’ या श्रेणीत ठेवावी, असे आरबीआयने म्हटले आहे. आम्ही तुम्हाला सांगतो की बँकांच्या कर्जावरील व्याजाच्या उत्पन्नात दंडात्मक व्याज जोडले जाते,👉येथे क्लिक करून आणखी सविस्तर वाचा..

 

हे पण वाचा :आयकर विभागाचा इशारा हे काम लवकर करा नाहीतर होणार मोठा दंड ? जाणून घ्या नवीन अपडेट.

 

 

 

Leave a Comment