Land Record | साल 1956 पासुनच्या जमिनी होणार आता जप्त, मूळ मालकाला दिल्या जाणार परत !

 

Land Record : जमीन महसूल कायद्यात सुधारणा करून नियमित केली जाणार आहेत. याबाबत मंत्रिमंडळाने मंगळवारी निर्णय घेतला. या निर्णयामुळे छोट्या खरेदीदारांना लाभ होणार आहे.

 

मात्र अनेक प्रकरणांत परवानगी घेतलेली नाही, ही बाब नजरेसमोर निर्णय घेण्यात आला आहे. त्यामुळे ठेवून मुख्यमंत्री देवेंद्र फडणवीस यांनी इनाम वतन जमिनीच्या प्रचलित आज मंत्रिमंडळाच्या बैठकीत हा बाजारमूल्याच्या २५ टक्के रक्कम एक-दोन गुंठे इतकी कमी निर्णय घेतला.

 

हे पण वाचा :या विवाहित महिलांना मोदी सरकार देत आहे 6 हजार रुपये !

 

कायद्यात सुधारणा करण्याच आकारून; तसेच नियमित प्रशमन प्राधिकाऱ्यांच्या शुल्क व विकास आकार वसूल करण्यासाठी विभागीय आयुक्त पूर्वपरवानगीशिवाय झालेली जमिनींचे करून अशा जमिनींवरील गुंठेवार अथवा जिल्हाधिकारी या सक्षम हस्तांतर नियमित करण्यासाठी विकास नियमित करण्यात प्राधिकाऱ्यांची परवानगी लागते. इनाम किंवा वतनविषयक प्रमुख येणार आहे.

 

हे पण वाचा :खरेदीखताचा मार्ग मोकळा, तुकडाबंदीचे नियम रद्द

 

 

Leave a Comment